|
![](images/Trad_frame_03.jpg) |
![](images/Trad_frame_05.jpg) |
![](images/Trad_frame_07.jpg) |
![](images/Trad_frame_09.jpg) |
|
|
|
![](images/title_fname.jpg) |
คัณโท อินทแกล้ว |
![](images/title_resume.jpg) |
เกิดเมื่อวันที่ ๑๐ มีนาคม ๒๕๐๒ ที่อยู่ปัจจุบัน ๑๐๙ หมู่ ๗ ตำบลฟ้าฮ่าม อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ รหัสไปรษณีย์ ๕๐๐๐๐ โทรศัพท์ ๐๘๙ ๙๕๐ ๐๑๔๓ , ๐๕๓ ๘๕๒ ๔๙๕ นายคัณโท อินทแกล้ว มีความรู้ ความสามารถทางด้านภูมิปัญญาขี้เฝ่า เมื่อวันเด็กมีความสนใจและเรียนรู้กับพระครูถาวรรัตนวัตร (ตุ๊ลุงแก้ว) วัดศรีบุญเรือง ตำบลไชยสถาน อำเภอสารภี จังหวัดเชียงใหม่ และพ่อเลิศ สุวรรณ บ้านท่าหลุก หมู่ ๙ ตำบลสันผีเสื้อ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
ประวัติการทำงาน
- สมาชิกสภาเทศบาลตำบลฟ้าฮ่าม
- ประธานกลุ่มอนุรักษ์ขี้เฝ่า ภูมิปัญญาท้องถิ่น
|
|
![](images/title_ponngan.jpg) |
![](images/title_pon2.jpg) |
ได้รับรางวัลจากการประกวดบอกไฟหมื่นเหล็ก บอกไฟหมื่นไม้ บอกไฟลูกหนู บอกไฟสี่หุน บอกไฟช้างร้อง และบอกไฟประเภทโลดโผน (ประเภทสเปรย์และไม้) |
|
|
|
|
|
![](images/Trad_frame_11.jpg) |
![](images/Trad_frame_18.jpg) |
![](images/Trad_frame_19.jpg) |
![](images/Trad_frame_20.jpg) |
|