ภาพถ่ายทางอากาศ บริเวณสะพานนวรัฐ และโบสถ์คริสตจักรที่ 1 ตรงกลางของภาพเป็นเจดีย์หลวงและต้นยางยักษ์ ซึ่งเปรียบเสมือนLandmark ของเมืองเชียงใหม่ในอดีต |
|
|
|
![](images/title7_1.jpg) |
|
|
![](images/frame-pic_12_2.gif) |
ถ่ายจากด้านหน้าอาคารสมาคมคริสตธรรมไทย ฝั่งทิศตะวันออกของแม่น้ำปิงไปทางทิศตะวันตก จากภาพเดิมสะพานนวรัฐอันที่สองซึ่งสร้างเป็นขัวเหล็กเปิดใช้เมื่อพ.ศ. 2468 และปัจจุบันเป็นสะพานนวรัฐสร้างด้วยคอนกรีตเสริมเหล็ก ซึ่งเปิดใช้เมื่อพ.ศ. 2510 ถึงปัจจุบัน |
|
![](images/frame-pic_13.gif) |
|
|
|
|
|
|