หอนาฬิกาที่ประตูท่าแพ ก่อนถูกรื้อทิ้งในปี พ.ศ. 2530 เพื่อสร้างลานเอนกประสงค์ (ข่วงประตูท่าแพ) |
|
|
|
![](images/title7_1.jpg) |
|
|
![](images/frame-pic_12_2.gif) |
ประตูท่าแพ พ.ศ. 2551 ปัจจุบันเป็นลานอเนกประสงค์ประตูท่าแพ เพื่อจัดเป็นสถานที่สำหรับจัดกิจกรรมต่างของจังหวัดเชียงใหม่ นอกจากนี้ทุกวันอาทิตย์ ทางเทศบาลนครเชียงใหม่ ได้จัดให้มีกิจกรรม ถนนคนเดิน ณ บริเวณลานอเนกประสงค์ประตูท่าแพ และตลอดเส้นทางถนนราชดำเนิน |
|
![](images/frame-pic_13.gif) |
|
|
|
|
|
|