ภาพถ่ายทางอากาศ บริเวณสี่แยกแสงตะวัน ตึกสูงด้านบนกลางภาพคือโรงแรมสุริวงศ์ ถ่ายเมื่อปี พ.ศ.2516 |
|
|
|
![](images/title7_1.jpg) |
|
|
![](images/frame-pic_12_2.gif) |
������ ������สี่แยกแสงตะวัน พ.ศ. 2551 ถ่ายไปทางทิศเหนือบนถนนช้างคลาน สังเกตภาพเดิมบริเวณสี่แยกแสงตะวันคือบริเวณที่เห็นหลังคาวิหารวัดศรีดอนไชย และด้านบนของภาพคืออาคารโรงแรมสุริวงศ์และมีต้นไม้มากมาย แต่ในภาพปัจจุบันมีอาคารสูงถูกสร้างขึ้น อาคารสูงสีเหลืองที่อยู่ด้านหลังคือโรงแรมเมอร์ริเดียน ตั้งอยู่ติดกับโรงแรมสุริวงศ์ บริเวณอาคารสีขาวที่อยู่ตรงข้ามกับวัดศรีดอนไชยคืออาคารพันธ์ทิพย์พลาซ่า และอาคารด้านขวาเคยเป็นโรงภาพยนตร์แสงตะวัน |
|
![](images/frame-pic_13.gif) |
|
|
|
|
|
|