ถนนห้วยแก้ว บริเวณหน้าป่าช้าสันต๊กโต ซ้ายมือบริเวณทุ่งนาปัจจุบันคือโรงแรมเชียงใหม่ฮิลล์ ปลายถนนคือบริเวณคลองชลประทาน เมื่อ พ.ศ. 2510 |
|
|
|
![](images/title7_1.jpg) |
|
|
![](images/frame-pic_12_2.gif) |
ถนนห้วยแก้ว พ.ศ. 2551 ปัจจุบันซ้ายมือด้านหน้าคือโรงแรมเชียงใหม่ฮิลล์ ขวามือคือบ้านธารแก้วศูนย์ฝึกอบรมของมหาวิทยาลัยพายัพซึ่งตั้งอยู่ติดกับวิทยาลัยสารพัดช่างเชียงใหม่ ถัดไปคือปากซอยเข้าสู่สุสานศรีสุด สังเกตต้นโพธิ์ต้นเดิมยังคงอยู่เหมือนเดิม |
|
![](images/frame-pic_13.gif) |
|
|
|
|
|
|