ขบวนเกวียนรุ่นสุดท้ายบนถนนช้างม่อยในเมืองเชียงใหม่ เมื่อ พ.ศ. 2510 |
|
|
|
![](images/title7_1.jpg) |
|
|
![](images/frame-pic_12_2.gif) |
บริเวณนี้ ถ่ายจากถนนช้างม่อยไปทางทิศตะวันออก ปัจจุบัน (2551) ลักษณะของอาคารส่วนมากยังคงสภาพเดิม มีเพียงบางส่วนที่เปลียนจากบ้านไม้เป็นอาคารพาณิชย์ ด้านซ้ายติดกับร้านศิรินาถ คือทางเข้าวัดหนองคำ ซอยด้านขวามือคือ ถนนท่าแพ 2 ซึ่งเป็นซอยที่จะไปทะลุถนนท่าแพ |
|
![](images/frame-pic_13.gif) |
|
|
|
|
|
|