![คลิ๊กเพื่อดูรูปใหญ่่แกงผักแว่น](images/lanna_food/01018s_copy.jpg)
แกงผักแว่น นิยมแกงง่ายๆ ใส่เห็ดฟาง ไม่ใส่เนื้อปลา หรือเนื้อสัตว์ใดๆ กลิ่นหอมชวนรับประทานของแกงมาจากพริกหนุ่มย่างถ่านไม้ บางสูตรใส่ปลา เช่นเดียวกับแกงผักกาด แกงผักปลัง บางสูตรใส่แต่พริกหนุ่มย่างไฟ ไม่ใช้พริกหนุ่มเป็นเครื่องแกง (เสาวภา ทาแก้ว, สัมภาษณ์, 4 กรกฎาคม 2550)
วิธีการทำ
![คลิกดูคลิปวิธีทำแกงผักแว่น](images/video_symbol2.jpg)
1
![คลิ๊กเพื่อดูรูปใหญ่](images/method/01018_s1.jpg)
2
![คลิ๊กเพื่อดูรูปใหญ่](images/method/01018_s2.jpg)
3
![คลิ๊กเพื่อดูรูปใหญ่](images/method/01018_s3.jpg)
4
![คลิ๊กเพื่อดูรูปใหญ่](images/method/01018_s4.jpg)
1. โขลกพริกหนุ่ม กระเทียม กะปิ รวมกันให้ละเอียด
2. ต้มน้ำ พอเดือด ละลายเครื่องแกงในน้ำเดือด
3. ใส่เห็ด ต้มจนเห็ดสุก
4. ใส่ผักแว่น พอเดือด ปิดไฟ
2. ต้มน้ำ พอเดือด ละลายเครื่องแกงในน้ำเดือด
3. ใส่เห็ด ต้มจนเห็ดสุก
4. ใส่ผักแว่น พอเดือด ปิดไฟ
เคล็ดลับในการปรุง/เลือกส่วนผสม |
เคล็ดลับในการปรุง ควรย่างพริกหนุ่มกับถ่านไม้ จะทำให้แกงหอมอร่อย ปรุงรสด้วยซีอิ้วขาวนิดหน่อย ไม่ควรใส่น้ำปลา เพราะจะทำให้มีกลิ่นคาว |